วันที่ 13 เมษายน 2563
พระมหาคณานัมธรรมปัญญาธิวัตร (ถนอม เถี่ยนถึก) เจ้าคณะใหญ่อนัมนิกาย เจ้าอาวาสวัดกุศลสมาคร (โผเพื๊อกตื่อ)
พร้อมด้วยคณะสงฆ์อนัมนิกาย สนองตามพระดำริของเจ้าพระคุณสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ สมเด็จพระสังฆราช สกลมหาสังฆปริณายก ในการนี้ทางคณะสงฆ์ จึงได้จัดตั้งโรงทานเพื่อแจกให้กับผู้ที่ได้รับผลกระทบจากการแพร่ระบาดเชื้อไวรัสโควิด-19 แจกทาน ทุกวันจันทร์ เป็นระยะเวลา 3 เดือน เริ่มวันจันทร์ที่ 13 เมษายน 2563 ณ วัดโลกานุเคราะห์ แขวงจักรวรรดิ เขตสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร
![](/images/anam/93060481_624539998403252_4515658310694731776_o.jpg)
![](/images/anam/92734361_624540081736577_2165876677941395456_o.jpg)
![](/images/anam/92829801_624540011736584_2991845558076833792_o.jpg)
![](/images/anam/92951349_624539888403263_6568599485012770816_o.jpg)
![](/images/anam/93335162_624539991736586_3503758191781478400_o.jpg)
![](/images/anam/93430318_624540071736578_3076656159852068864_o.jpg)